11 ตอบกลับ

ใช้วาสลีน(ปิโตรเลียมเจลกระปุกเหลืองๆ ที่เป็นมันๆใสๆค่ะ) ควักออกมา 2 finger base (2 ข้อนิ้ว) แต้มเป็นจุดๆที่หน้าท้อง แล้วเอาโลชั่นยี่ห้ออะไรก็ได้ ทาทับ(ที่บ้านใช้โลชั่นมิสทีนถูกๆ) ทาทุกวันเช้า-เย็น ช่วยเพิ่มความยืดหยุ่นของผิว เดี๋ยวก็ค่อยๆดีขึ้นค่ะ วาสลีนช่วยล็อคความชุ่มชื้น ส่วนครีมจะช่วยเพิ่มความชุ่มชื้นให้ผิว และช่วยให้เกลี่ยวาสลีนง่ายขึ้นค่ะ วิธีนี้ทั้งถูกและดี ลองเอาไปใช้ดูนะคะ

บ้านนี้ไม่มีท้องแตกลายค่ะเพราะใช้สคัปขัดไม่บาดเป็นแผลใช้กับคุณแม่หลังคลอดได้ตั้งครรห์ได้

จริงค่ะ หัวอกเดวกันเลยค่ะแม่ ท้องเริ่มแตก แต่นมนี่สิไม่รู้จะรีบแตกไปใหน

ลูก3แล้วคะ ไม่แตกลาย ไม่ได้ใช่อะไรทาเลย

VIP Member

จะค่อยๆจากลงหลังคลอดค่ะ บ้านนี้ใช้เวลา1ปี

ลองใช้ตัวนี้ดูนะคะตอนนี่เราก็ใช้อยู่

มันขึ้นอยู่กับหนังท้องของแต่ละคนค่ะ

VIP Member

ใม่หายแต่จะจางลงค่ะ

จางแต่ไม่หายค่ะ ✌✌

VIP Member

แค่จะจางลงจ้า