9 ตอบกลับ

บ้านนี้ไปตามนัดตลอดเลยคะ เพราะเป็นห่วงเจ้าตัวเล็ก เพราะอายุครรภ์เยอะขึ้นความเสี่ยงเยอะค่ะ หมอเลยนัดถี่ บางคนปากมดลูกเปิดยังไม่รุ้ตัวเลยค่ะ พอไปหาหมอถึงจะรู้ 😂

ย้ายไปฝากต่อที่รพ.ได้ค่ะแม่ ถ้าใกล้คลอดช่วงนี้หมอนัดบ่อย ก็จะประหยัดค่าใช้จ่ายได้เยอะเลยค่ะ เค้าก็ฝากคลินิกตั้งแต่1เดือน-8เดือน พอใกล้คลอดเค้าย้ายมาฝากรพ.ต่อ

ไปตามนัดเลยจ้า เผื่อมีอะไรที่ไม่คาดคิด อะไรก็เกิดขึ้นได้จ้า เป็นห่วงจ้า ถ้าคลอดแล้วขอให้ปลอดภัยแข็งแรงทั้งคู่นะค่ะ

ขอบคุณมากค่ะ

บ้านนี้คุณหมอก็นัดทุกสัปดาห์เลยจ้า ไปตามนัดดีกว่าค่ะ

บ้านนี้อยากไปตามนัดตลอดค่ะ สู้ๆนะคะแม่

ไปดีกว่าค่ะแม่ เพื่อความปลอดภัย😊

หมอจะนัดดูลูกนะคะ ใกล้คลอดแล้ว

Super Mum

แนะนำไปตามนัดดีกว่านะคะ

ไปตามนัดอุ่นใจค่ะ

ขอบคุณค่ะ