85 ตอบกลับ

VIP Member

ดื่มในไตรมาสที่2 จะดีกว่านะคะ เพื่อลดความเสี่ยงอาจทำให้แท้งได้

ค่อยไปเริ่มไตรมาสสุดท้ายก็ได้คะ กลัวเรื่องน้ำตาล ถ้ากินตอนนี้

บ้านนี้กินแล้วมีเลือดออกคะ กินสองครั้งออกสองครั้ง เลยไม่กินคะ

VIP Member

ยังไม่ได้ค่ะเพราะมะวานกินไปไม่เท่ารัยเองปวดท้องนวงมากค่ะ

เป็นเหมือนกันเลยค่ะ ท้อง7เดือนวันไหนกินจะปวดท้องหน่วงมากเลย

อยากพึ่งทานเลยค่ะ พยาบาลแนะนำบ้านนี้ทาน5เดือนขึ้นไปจ้า

บ้านนี้กินตั้งแต่รุ้ว่าท้อง ตอนนี้3เดือนก้ปกติดีนะคะ

แม่บ้านนี้พึ่งมาหิวมากตอน 15 วีคค่ะ แล้วก็กินบ่อย

VIP Member

ดืมน้ำมะพร้าวช่วยในเรื่องอะไรคะ ไม่ทราบจริงๆ

ที่จิงแล้วท้องยังอ่อนอยุ่ อย่าพึ่งกินเลยค่ะ!!

ดื่มน้ำมะพร้าว ระวังเรื่องน้ำตาลด้วยนะคะแม่