14 ตอบกลับ

กินมะพร้าวสดดีกว่านะคะ น้ำตาลธรรมชาติแต่กินแค่พอประมาณ ส่วนเรื่องไขอันนี้พยาบาลล้างไห้ค่ะน้ำมะพร้าวไม่ได้ล้าง ส่วนกินเยอะจะแท้งมั้ยไม่น่าเกี่ยวกันนะคะ

บ้านนี้30W ชอบกินน้ำมะพร้าวสดตั้งแต่ก่อนท้องจนท้องก็ยังกินอยู่ น้องปกติค่ะน้ำหนักตามเกณฑ์สมบูรณ์ดีเลย

VIP Member

ในท้องไตรมาสแรกไม่แนะนำให้กินค่ะ กินตั้งแต่4เดือนดป็นต้นไปดีค่ะ กินสดดีกว่าแบบแปรรูป แต่ระวังเรื่องความหวานด้วยนะคะ กินเยอะก็อาจจะเป็นเบาหวานได้

หมอบอกว่า ทางการแพทย์ยังไม่มีระบุค่ะ ว่าน้ำมะพร้าวจะเป็นอันตราย เพราะฉนั้นทานได้ค่ะ แต่ควรทานให้พอดี เพราะจะมีเรื่องน้ำตาลเข้ามาเกี่ยวข้องค่า

ตอนแรกเราก็กินค่ะ แต่หมอบอกว่ามันไม่มีประโยชน์ มีแต่จะทำให้น้ำตาลสูง แต่แถวบ้านบอกว่าจะล้างไขลูก ก็ไม่รุ้จะเชื่อใครดี 😁😁

หมอบอกว่าไม่ได้ช่วยให้ขาว แถมทำให้น้ำตาลสูง และไม่ได้ล้างไขน้อง จะทำให้แม่เปนเบาหวานขณะตั้งครรภ์ค่ะ

กินได้ค่ะ แต่อย่าเยอะ ไม่ได้ช่วยเรื่องขาวเรื่องไขอะไร เยอะเกินน้ำตาลพุ่งเอานะคะ

Super Mum

กินพอประมาณค่ะ น้ำตาลสูง ส่วนขาว ความเชื่อล้วนๆ บ้านนี้ไม่กิน คลอดมาก็ขาวค่ะ

เน้นมะพร้าวสดค่ะ แบบนี้ระวังน้ำตาลนะคะ ส่วนมากที่เจอไม่100%

กินได้ค่ะ ช่วยให้น้องผิวใส แต่ไม่ควรกินเยอะนะค่ะ

Super Mum

แนะนำกินเป็นมะพร้าวสดจะดีกว่านะคะ