7 ตอบกลับ

อัพเดทค่ะเมื่อวานไปหาคุณหมอมาเลยสอบถามเค้า เค้าแจ้งว่า ไม่อันตรายต่อลูกค่ะไม่ทำให้พิการ ถ้าแม่เป็นโควิดก็รักษาตามอาการค่ะยาบางตัวอาจจะรับประทานไม่ได้อันตรายต่อเด็ก ถ้าอายุครรภ์มากอาจจะคลอดก่อนกำหนด อาจจะผ่าคลอด คุณหมอบอกว่าไม่ต้องกังวนมากค่ะ (เพิ่มเติมคุณหมอเคยเเจ้งว่าช่วงสัปดาห์แรกจนถึง12สัปดาห์ พยายามอย่าไปติดดชื้อลุ้นแรงที่อาจจะต้องทานยาเพราะอาจทำให้ลูกพิการได้ค่ะ)

VIP Member

คุณหมอบอกว่าอันตรายนะคะ เพราะปกติแล้วเวลาคนท้องปวยก็รักษาอยากอยู่แล้ว แล้วยิ่งเราท้องการรักษาก็ยิ่งยากไปเป็น 2เท่าตัว

หมอแจ้งมาแบบนี้เลยค่ะ

ทางที่ดีที่สุดคือระวังให้มาก ที่สุด สู้ๆนะคะแม่ๆทุกท่าน

อยากรู้เหมือนกันค่ะ เหมือนยังไม่มีข้อมูลที่แน่ชัดเลย

เคยอ่านเจอบางรายเเม่ติดเเต่ลูกในท้องคลอดออกมาไม่ติด

ยากรุ้เช่นกันคะ

ตามค่ะ