7 ตอบกลับ

33+3w วันนี้แฟนเลิกงานค่ำ เลยเลือกจะออกไปตลาดคนเดียว ขับรถเครื่องไป ตอนเย็นก็ปกติ แต่พอ3ทุ่ม เจ็บตรงจิมิ เหมือนปวดกระดูก เดินยากมาก นอนพลิกตัวก้จุกและเจ็บมาก รอดูอาการอย่างอื่นเพิ่มก่อน ไม่งั้นคงต้องได้ไปหาหมอ

เป็นเหมือนกันดันเลยค่ะ ท้องแข็งบ่อยด้วย ตอนนอนปวดจิมิ หนักมากเวลาจะพลิกตัว ไปหาหมอหมอบอกปกติแต่ถ้าปวดทุกๆ1นาที ฉี่ๆ ให้มาหาหมอทันที

บางคนก็แข็งแกร่งมาก บางคนก็บอบบาง แล้วแต่ร่างกายแต่ละคน คุณแม่ต้องหมั่นคอยสังเกตุร่างกายตัวเองค่ะ

แล้วแต่คนค่ะ แต่ไม่แนะนำนั่งเครื่องบินนะคะ ถ้าคุณแม่จะบิน แนะนำติดต่อกับสายการบินก่อนนะคะ

บ้านนี้ขับมอไซส์ไปทำงานทุกวันค่ะไปกลับจนตอนนี้33วิคแล้วค่ะ ได้แต่ทนอีกนิดก็ใกล้จะลาคลอดแล้ว

33วีกเหมือนจ้า

แล้วแต่คนค่ะ บางคนก็ไม่เป็นอะไรเลย บางคนถ้ามีภาวะเสี่ยงคลอดก่อนกำหนด ก็อาจจะไม่ดี

บ้านนี้ขับรถมอเตอร์ไซค์จนคลอดค่ะ

ไม่เป็นไรคะ สามารถขับได้ปกติ

ขอบคุณค่ะ