53 ตอบกลับ

ทานได้ค่ะแต่ไม่แนะนำให้ทานเยอะเกินทานแค่นิดเดียวพอห่ยอยากเพราะในทุเรียนมันร้อนแล้วก็น้ำตาลสูงค่ะ เสี่ยงเบาหวานมาก

กินได้ แต่บ้านนี้กินไปแล้วปวดหัว วันก่อนกินลำใย ปวดยิ่งกว่าทุเรียนอีก เหมือนแม่บ้านนี้จะผิดกับผลไม้ชนิดร้อน

ทานได้แล้วแต่คนมั้งคะ​ แต่ของเราตอนท้องแรกกินแค่นิดเดียวแล้วได้นอน​ รพ.​เพราะเด็กหัวใจเต้นเร็วผิดปกติ..

ทานได้ค่ะแม่ ทุเรียนเป็นผลไม้ที่เสริมโฟลิค แต่อย่าทานมากค่ะ พูนึงพอ เพราะหวานเดี๋ยวเสี่ยงเบาหวานค่ะ

ทานได้ค่ะ แต่ห้ามทานมากไป แต่บ้านนี้ทานตอน10-11วีค ทานไป1เม็ดเล็กๆแน่นท้องจุกจนหายใจไม่ออกเลยค่ะ

VIP Member

ทานใด้ค้ะ ทานพอหายอยากก้อพอน้ะค้ะ อย่าทานเยอะ บ้านนี้กินอาทิดล้ะครั้งค้ะ กินที2.3ชิ้นค้ะ

เคยกินประมาน3พลู รู้สึกอึดอัดแน่นท้องแน่นหน้าอกไปหมด ทานได้ค่ะแต่พอหายอยากสักพลูก็พอ

โดนห้ามเหมือนกัน​ บอกลูกออกมาบอกห้ามเล่นกับพ่อนะลูกพ่อชอบห้ามนุ่นนี่​ ชอบบ่น​ 😂

VIP Member

กินได้ค่ะสองเม็ดพอ แต่บ้านนี้ตบะแตก ฟาดวันละเป็นลูก 5555 แกะแช่ตู้เย็นเป็นไอติมเลย

VIP Member

ส่วนตัวแล้วไม่ทานค่ะเพราะว่าถามคุณหมอแล้วคุณหมอบอกว่าทุเรียนมีกำมะถันเยอะค่ะ