82 ตอบกลับ

เราไม่เคยติดเลยค่ะ อาศัยว่าไม่ไปในที่ที่มีคนพลุ่กพล่าน

ที่ติดเพราะไม่ให้คนเดินชนค่ะ เขาจะได้เห็นว่าท้องค่ะแม่

ไม่ติดคะเรากลัวเข็ม​🤣เเอบคิดไปเองว่ามันจะจิ้มท้องเรา

ติดบ้างไม่ติดบ้างค่ะ เพื่อความสบายใจก้อติดไว้ก้อดีค่ะ

เราติดให้คนรู้ว่าท้อง จะได้ระมัดระวังกันและกันค่ะ

แล้วแต่ความเชื่อค่ะแต่ของเราตอนท้องเราไม่ได้ติด

แร้วแต่คนค่ะแต่ตอนแม่บ้านนี้ท้องไม่เคยติดเลยค่ะ

มันเป็นความเชื่อนะคะ แม่เราก็บอกว่าควรติดนะ

เราติดค่ะ กันคนแก่ทัก ไม่ติดก็จะโดนทักทั้งวัน

ติดบ้างไม่ติดบ้างค่ะเพราะบ้านนี้เปนคนขี้ลืม