32 ตอบกลับ

ติดเพื่อจะให้คนอื่นรู้ค่ะ บางคนท้องเล็กมองแทบจะไม่ออกเลยอาศัยติดเข็มกลัดเอาค่ะ

VIP Member

ตอนแรกเราไม่ติด พอท้องได้6เดือนแม่แฟนบอกให้หาเข็มกลัดมาติด เราก็เลยติด

เพื่อให้สังเกตดูได้ง่ายว่าเราตั้งครรภ์ คนอื่นจะได้ระวังไม่ชนเราค่ะ

ติดไว้ก็ดีค่ะช่วยป้องกันคนเดินชน. เป็นสัญลักษณ์ให้เขารู้ว่าท้อง

ติดจ้าเวลาไปตลาด หรือไปข้างนอก ติดเพราะกลัวคนเดินชนท้องจ้า 😀

บ้านนี้ติดค่ะ ให้คนภายนอกรู้ว่าเราท้องนะ เขาจะได้ระวังค่ะ ☺️

เปนความเชื่อ แต่เราไม่เคยติดทั้งท้องแรกและท้องสองค่ะ

ติดตอนแรกๆค่ะ กลัวคนเดินชน พอท้องโตก็ไม่ติดแล้วค่ะ

ไม่ติดค่ะ ติดแค่เวลาไปไหนที่คนเยอะ กันคนชนท้องค่ะ

แรกๆควรติดเพื่อให้คนรู้ค่ะว่าเรา กำลังมีน้อง