10 ตอบกลับ

แนะนำคลีนิคนมแม่ มีพยาบาลผู้เชี่ยวชาญด้านนมแม่โดยเฉพาะ ช่วงแรกถ้าเข้าเต้าได้จะสบายขึ้น ไม่ต้องห่วงเรื่องความสะอาดของอุปกรณ์ การอุ่นนม ฯลฯ บ้านนี้เริ่มจะนมผง นมแม่เสริมนมผง จนเป็นนมแม่ล้วน

บ้านนี้ก็สลับนมแม่กับนมผสมค่ะเพราะว่าตอนกลางวันคุณแม่ไปทำงานค่ะเลยให้น้องกินนมผสมค่ะตกกลางคืนก็ให้กินนมแม่ค่ะ

VIP Member

ควรให้กินนมแม่อย่างเดียวนะคะ แต่ถ้านมไม่พอถึงค่อยเสริมนมผง แนะนำปั้มใส่ขวดให้น้องดูดก็ได้นะคะ ถ้าน้องไม่เข้าเต้า

ต้องฝึกเข้าเต้าให้ได้จะดีที่สุด 6ด แรก นมแม่ล้วน เด็กจะแข็งแรงเพราะนมแม่มีภูมิคุ้มกันดีกว่านมผงค่ะ

บ้านนี้ให้กินทั้งนมแม่และนมผงตั้งแต่เกิดเลยเพราะนมแม่มาน้อยไม่พอน้องก้อแข็งแรงร่าเริงดีนะค่ะ

VIP Member

พยายามให้ลูกดูดนมทั้ง2ข้างดูดบ่อยๆคะเราก็เคยเป็น ลองทำดูนะ ตอนนี้อวบอ้วนสมบูรณ์แข็งแรง

ทั้ง2อย่างจะดีกว่าให้แต่นมผงนะคะ อย่างน้อยเค้าก้ได้น้ำนมแม่ด้วย

น้องดูดได้ข้างเดียวค่ะอีกข้างม่ดูดใช้ปั้มเอา

VIP Member

บ้านนี้ดูดข้างเดียว อีกข้างไม่ดูดให้เลยค่ะ

TapFluencer

ลูกเราก็ไม่เข้าเต้าค่ะ ปั้มใส่ขวดให้กินเลย