6 ตอบกลับ

บำรุงมดลูกไปก่อนค่ะอย่าเพิ่งปล่อยให้มีเพราะบางทีมดลูกยังไม่แข็งแรง อาจจะหลุดอีกได้เราแท้งตอน3เดือน ปล่อยไป2ปีตอนนี้ท้อง5เดือนแล้วตั้งครรภ์แข็งแรงไม่มีอะไรแทรกซ้อน

หลังจากขูดมดลูกก็ปล่อยเลยค่ะ ผ่านไป 7 เดือนถึงจะติด ระหว่างนั้นตัวเราเองพยามลดหวาน กินโฟลิค ช่วงมีประจำเดือนกินชาดอกคำฝอย สามีกิน Z-Bac ค่ะ

เราก็พึ่งแท้งครบ 3 เดือนและกำลังจะปล่อยมีใหม่ หมอที่ รพ แนะนำมาหลังจากครบ 3 เดือนคือมดลูกแข็งแรงปกติ และโอกาสจะแท้งอีกก็เท่ากับคนปกติ

แม่แท้งเกิดจากสาเหตุอะไรค่ะ

VIP Member

แท้งไป 2 รอบ พัก 1 ปี บำรุงตัวเองดีๆไม่เครียด พอร่างกายแข็งแรง น้องก็มาเองค่ะ สู้ๆนะคะ

บ้านนี้ปล่อยมาตั้งแต่3เดือน จนตอนนี้ครบ1ปีละยังไม่มาเลยค่า

พักอีกสักหน่อยดีกว่าคะแม่อย่างน้อยอีกสัก 3-4เดือน ค่อยปล่อย

🙏🙏🙏