1875 ตอบกลับ

เป็นเหมือนกันค่ะตอนไตรมาสที่สามเป็นหนักเลย คิดว่าสามีมีคนอื่นตลอดร้องไห้บ่อยแต่ดีที่สามีเข้าใจว่าอารมณ์คนท้อง น้ำตาไหลเก่งมากกนอยเก่งมาก

เราก็ห่างกันพอมีเรื่องโรคระบาดเราเลยกลับมาพักที่บ้านก่อนส่วนแฟนก็ทำงานที่กทม บางทีโทรไปไม่รับไลไม่ตอบก็คิดมากละแอบร้องไห้ สู้ๆนะค่ะแม่เราก็พยายามไม่คิดมากเหมือนกันเดียวลูกเครียดตาม

คนท้องมีฮอร์โมนที่เปลี่ยนแปลงเยอะมาก ขอให้คุณแม่ทำใจให้สบาย และดูแลตัวเองมาก ๆ ค่ะ ถ้าเป็นเรื่องเล็ก ๆ ก็หาอย่างอื่นทำ จะได้ไม่วนคิดเรื่องเดิม

เปนเหมือนกันเลยค่ะพอเข้าช่วงสองเดือนถึงสี่เดือนน้อยใจง่ายหงุดหงิดง่ายขี้แงหลายเท่าเลยค่ะอารมณ์มาเต็มเลยค่ะพอเข้าช่วง5เดือนเริ่มมีน้อยลงค่ะ

คิดทุกเรื่องเอามาคิดแล้วน้อยใจ ทั้งๆๆที่ก็ไม่มีอะไร เดียวก็ผ่านค่ะบ้านนี้คลอดแล้วก็ปกติ ตอนท้องทะเลาะกัน พอคลอดก็ปกติค่ะสู้ๆๆนะคะอย่าคิดมาก

เป็นเหมือนกันค่ะ ชอบแอบร้องไห้อยู่คนเดียวแค่แฟนไม่พาไปกินของที่เราอยากกินก็น้อยใจร้องไห้แล้วค่ะ คือ งง กับตัวเองมากว่าเป็นถึงขั้นนี้ได้ยังใง

เหมือนกันเลยคะ😂 งงตัวเองมากเหมือนกัน

เหมือนกันเลยคะ อารมณ์เปลี่ยนทุกเวลาส่วนมากจะเป็นเรื่องขี้งอน อยากให้คนเอาใจตลอดเวลา บางทีก็สงสารแฟนนะคะที่ต้องมารับอารมณ์ของเราตลอด 😂

VIP Member

เป็นค่ะ พยายามหาอะอะไรที่เราชอบทำ พยายามคุยกันให้เยอะอย่าเก็บมาคิดคนเดียวนะคะ พยานามอย่าอยู่คนเดียวค่ะหาเพื่อนคุยเล่นด้วยจะได้ไม่เหงานะคะ

เป็นคะ หนักเลยคะ และยิ่งกว่านั้น สามีไม่เข้าใจคนท้องอีก ผสมกับมีเรื่องเครียดๆมาให้อีก ร้องไห้ตลอดเลยคะ รู้ว่าไม่ดีกับลูก แต่ห้ามไม่ได้จริงๆ

เป็นเหมือนกันเลยค่ะ แฟนเป็นรับราชการทหารด้วย นานๆจะกลับบ้าน บางครั้งสามีพูดดีๆนะค่ะไม่ได้ขึ้นเสียงหรือตะคอก แต่เรากลับร้องไห้เวลาสามีโทมา

เป็นเหมือนกันค่ะ บ้านนี้สามีทำแต่รถ เลิกงานมาก็นั่งทำแต่รถ ไม่ค่อยมีเวลาสนใจเรากับลูก จะได้คุยกันอีกทีก็ 3-4 ทุ่มทุกวันค่ะ บางทีเลยน้อยใจบ้าง