20 ตอบกลับ

เราตรวจวันที่กำหนด ปจด. ต้องมาวันแรก ก็ขึ้นชัดแล้วค่ะ ตรวจก่อนหน้า ปจด. 7 วัน ถ้าท้องก็น่าจะขึ้น 2 ขีดแล้วเหมือนกัน ขึ้นอยู่กับความไวของที่ตรวจด้วยค่ะ

ขอสอบถามค่ะ เดือนที่แล้วประจำเดือนมา 2 รอบ มาต้นเดือนกับปลายเดือน แล้วเดือนนี้มาช่วงต้นเดือนอีก มีโอกาสท้องไหมคะ ใครรู้ช่วยบอกทีนะคะ

7 วันหลังไข่ตกค่ะ ขึ้น2ขีดจางๆจะเริ่มชัดขึ้นเรื่อยๆ 11วันหลังไข่ตกค่ะและอยู่ที่ความไวของที่ตรวจครรภ์ด้วยค่ะแม่

แม่บ้านนี้รู้ว่าขาดก็ไม่ได้สังเกตุคะจนสามีถามคะอาการแพ้ท้องออกเลยคะเลยตรวจรู้ว่ามีน้องง

เร็วสุด 7 วันก่อนมีประจำเดือนค่ะ แต่ขีดมักจะจาง ถ้าไม่มั่นใจหลังจากนั้นตรวจทุกสองวันค่ะ

บ้านนี้ขาดไป1เดือนกว่าๆค่ะ เพราะเป็นคนประจำเดือนมาไม่ตรงทุกเดือนอยู่แล้วค่ะ

ขาดไป2เดือนแล้วคะไปให้หมอตรวจยังไม่ขึ้นสักขีดคะแต่ท้องโต

ตอน แรก.ไม่มา 2 เดือนตรวจไม่เจอค่ะ พอเดือนที่ 3 ตรวจเจอเลยค่ะ

VIP Member

บ้านนี้ขาด 1 วันก็ไปรพ.เจาะเลือดตรวจเลยค่ะ ต้องการความชัวร์

ขอบคุนมากค่ะ

บ้านนี้ขาด 6 วันค่ะ ขึ้นสองขีดเข้มมาก ไม่ต้องลุ้นอะไรเลย😂