109 ตอบกลับ

หาหมอเลยคะ เจอมากับตัวเเล้วครรภ์เป็นพิษเเต่ของเราไม่กดบุ๋มเเบบนี้ เเต่เท้า ขา มือ บวมเเล้วชามากเจ็บด้วย

VIP Member

เราเคยบ่วมนะค่ะตื่นเช้ามาถ้ามือบ่วมเท้าบ่วมจับของไม่ได้ให้แช่น้ำอุ่นๆค่ะหรึอไม่วั้นไปหาหมอดีที่สุด

แนะนำกินน้ำยาเยอะๆค่ะ วันละ7-8 แก้ว จะช่วยลดอาการบวมได้ค่ะ (พอดีมีคุณป้าทำงานที่เกี่ยงกับการฝากครรภ์ค่ะ)

VIP Member

ครรภ์เปนพิษค้ะ ตอนนี้กำลังสบปัญหานี้ยุ อย่าเครียดน่ะค่ะ เปนอ้ะไรให้รีบหาหมอเลยจ้าา อย่าทิ้งไว้นานน

VIP Member

ก็ใช่แต่ควรตรวจปัสสาวะ​ด้วยว่ามีโปรตีนปนในปัสาวะไหม​กลัวว่าจะมีภาวะครรภ์​เป็นพิษ​

เสี่ยงครรภ์​เป็นพิษนะคะงดเปรี้ยวเค็มหวานรสจัดของทอดแล้วปรึกษาหมอด่วนๆค่ะ

ควรไปหาหมอค่ะ เป็นหนึ่งในอาการของครรภ์เป็นพิษค่ะ ควรพบแพทย์เร็วที่สุดค่ะ

VIP Member

เป็นค่ะ ต้องแช่เท้าด้วยน้ำอุ่น ยกขาขึ้นสูงตอนนอนอาการเหมือนใกล้จะคลอด

อันตรายมากค่ะ​ เสี่ยงครรภ์เป็นพิษ​ คุณแม่รีบไปพบคุณหมอด่วนเลยนะคะ

VIP Member

ครรภ์เป็นพิษค่ะแม่ บ้านนี้เคยเป็น แต่บ้านนี้เป็นแบบไม่ร้ายแรง