2 ตอบกลับ

บ้านนี้แต่งงานปล่อยมา 2 ปี ไม่ติดเช่นกันค่ะ เราเป็น PCOS ด้วย รักษาให้ ปจด. มาปกติกับคุณหมอ หมอให้ทาน Provera กระตุ้นให้ ปจด.มา และทานยาคุม ทานอยู่ 3 เดือน พอหยุดยาคุม ปจด. ก็หายไปเหมือนเดิม หมอเลยเปลี่ยนมาให้ทาน Metformin แทน ปจด.ก็ค่อยๆเริ่มมาตามปกติ ทานอยู่ 3 เดือนค่ะ พอดีช่วงจังหวะนั้น มีโอกาสตามสามีไปทำงานที่เชียงใหม่ เลยชวนกันไปขอพรหลวงพ่อทันใจ ที่วัดพระธาตุดอยคำ พอคืนนั้นก็จัดไป 1 ดอกค่ะ กลับมา กทม. ถึงวันที่ ปจด. ควรจะมา ก็ไม่มา ไปซื้อที่ตรวจมาตรวจก็ไม่ขึ้น คิดว่าคงเลื่อนไปนิดหน่อย พอดีที่ออฟฟิตมีฉีดยาไข้หวัด ปจด. ก็ยังไม่มา เลยซื้อที่ตรวจมาตรวจค่ะ 2 ขีดแดงแจ๋เลย ดีใจมาก ไม่รู้ว่า เพราะไปขอพร หรือน้องมาเอง แต่แม่ตั้งใจแล้วค่ะว่า ถ้าคลอดแล้ว น้องอายุ 1 ขวบขึ้นไป จะชวนสามีพาน้องเอาดอกมะลิไปถวายท่านค่ะ 😍😍 สู้ๆนะคะ เอาใจช่วยให้น้องมาไวๆ ปล. ตอนนี้ 17 วีค 2 วันแล้วค่ะ

ขอบคุณค่ะ อย่าลืมมาอวดหนูน้อยนะคะ