36 ตอบกลับ

แม่ว่าขึ้นอยู่ที่ผิวของแต่ละคน ขนาดแม่เองทาทั้งออยทั้งครีมกันแตกอย่างดีก็แตกค่ะ น้ำก็กินเยอะมากยังเอาไม่อยู่เลย 😁😁

มันอยู่ที่หน้าท้องค่ะถ้าหน้าท้องบางทาอะไรก้อเเตกเหมือนเดิมค่ะส่วนเราท้อง2แล้วค่ะไม่ได้ทาอะไรเลยไม่แตกเลยค่ะดีมากๆ

ใช้อะไรก็ไม่หายค่ะแม่ขึ้นอยู่กับผิวของแต่ล่ะคนค่ะ บ้านนี้6เดือนกว่าจะ7เดือนแล้วไม่ได้ทาครีมก็ไม่แตกจร้า

บ้านนี้ใช้ นีเวียร์ครีม+ออย ค่ะ ทาทุกๆ2ชั่วโมงเลยค่ะ😅 แต่ก็ยังลุ้นอยู่ว่าจะแตกวันไหน อีก4วันจะ6เดือนแล้ว😊

ถ้าน้ำหนักไม่ขึ้นเยอะ ก็ไม่แตกลาย

ไม่หายค่ะ คลอดแล้วได้แค่จางเป็นสีขาวแต่เป็นร่องหมอน่าจะชินได้แล้วนะคะ แม่ไม่ต้องใส่ใจ

แล้วแต่คนคะ บำรุงให้ดีแค่ไหนแพงแค่ไหน คนจะแตกก็แตก คนไม่ได้ทาไม่แตกก็มีคะ ตามธรรมชาติ

น่าจะยุที่ผิวของแต่ละคนนะค่ะเราไม่เคยทาอะไรบำรุงเลยตอนนี้ท้องที่2แล้วเข้า38wแล้วค่ะ

ท้องบ้านนี้ก้ลายแบบนี้ค่ะ ทาทุกครีมแต่ไม่หายค่ะ ยิ่งทายิ่งขึ้นมากกว่าเก่าค่ะ😂

บ้านนี้ก็แตกค่ะ ขนาดทาครีม บำรุงสารพัดนะคะ อาจจะเพราะไปเผลอเกาก็ได้ ลายพร้อยเลย

คงต้องรอคลอดอ่ะแม่ ไม่มีทางแก้แล้ว5555

VIP Member

ท้องลายถ้าหายต้องเลเซอร์ ฉีด หรือผ่าตัดค่ะแม่ ส่วนครีมช่วยให้แค่จางลง😊