ตั้งครรภ์ 38+1 มีเลือดสีน้ำตาลออก

ขออนุญาตรบกวนสอบถามค่ะ อายุครรภ์ 38+1 เมื่อคืนมีอาการปวดท้องแบบท้องเสีย เข้าห้องน้ำรวมประมาณ 4 ครั้ง แต่ก็ถ่ายทุกครั้งนะคะ ประมาณตี 5 ลงนอน พอตอน 11 โมง ก่อนตื่นรู้สึกปวดท้องเหมือนจะเป็นประจำเดือนวันแรก และปวดฉี่เลยลุกไปเข้าห้องน้ำ ก่อนฉี่ใช้มือแตะดู เห็นว่ามีเลือดสีน้ำตาลออกมาค่ะ ตอนนี้ก็ยังพอมีแค่ติดแผ่นอนามัย และรู้สึกแสบช่องคลอดเล็กน้อยค่ะ ยังไม่ปวดท้องมากเท่าไร ยังไม่มีน้ำเดิน ลูกยังดิ้นปกติ มีท้องแข็งเป็นช่วงๆ ไม่แน่ใจว่าลูกโก่งตัวหรือท้องแข็ง แบบนี้ใกล้คลอดหรือยังคะ โทรถามที่ รพ.เค้าบอกว่าถ้าไม่สบายใจให้ไปที่ รพ.หมอจะตรวจดูปากมดลูก ถ้ายังไม่เปิดก็จะให้กลับบ้านก่อนค่ะ พอดี รพ.อยู่ค่อนข้างไกลจากบ้านค่ะ🙏

5 ตอบกลับ

ตามด้วยค่ะ 38+1 มีเลือดสีน้ำตาลออกเหมือนกันค่ะ ท้องแข็งปวดท้องร่วมด้วย อาการเดียวกันตอนนี้เจ้าของโพส ไปหาหมอยังค่ะ

ทางนี้คลอดแล้วตอน 11.26 ค่ะ

เรามีอาการปวดท้องแบบท้องเสียเหมือนแม่เลยค่ะ ท้องแข็งด้วยแต่ไม่ถี่ 🥹

เป็นอาการเตือนว่าใกล้คลอดแล้วค่ะแม่

TapFluencer

ถ้ามีท้องปั้นถี่ทุก 5 นาทีประมาณ 1-2 ชม.ก็ไปหาหมอค่ะแม่

VIP Member

มีอาการเจ็บถี่ บีบคลาย ทุกๆ10หรือทุกๆ5ตาที รีบไปรพนะแม่

มีอาการแบบบีบคลายทุก 6นาทีไปโรงพยาบาลดีมั้ยค่ะ

Super Mum

สู้ๆ นะคะแม่