ยาวหน่อยนะคะ

ขออนุญาตนะคะ แม่ท่านไหนเคยแท้ง แล้วขูดมดลูกบ้างคะ เราขูดสดค่ะ หมอบอกขูดได้น้อย แท้งตอนต้นเดือนกุมภา หลังขูดไม่มีอาการอะไร ไม่มีเลือดออก ประจำเดือนรอบที่1มา ระหว่าง สิ้นเดือนกุมภา-ต้นเดือนมีนา มีก้อนเนื้อหลุด แต่เป็นชิ้นบาง ขนาดยาว ไม่กว้าง หลุดออกมา 1เส้น ไม่มีอาการปวดท้อง หรืออาการใดๆ หลังจากประจำเดือน หมดไม่ถึง1อาทิตย์ แท้งครบ1เดือน ไปฉีดยาคุมแบบ3เดือนค่ะ พึ่งมีเลือดไหลช่วง 8เมษา จนวันนี้ เลือดที่ไหลไม่เยอะมาก แบบแผ่นเล็กรับไหว ไม่แน่ใจว่าประจำเดือนรึป่าว อาจเป็นผลข้างเคียง หลังฉีด วันนี้ เลือดไหลเยอะมาก มากกว่าวันแรก แบบทะลุแผ่นเล็ก แต่เลือดไม่คล้ายประจำเดือน มีสีที่บางกว่ามากๆ คล้ายน้ำ มีก้อนเนื้อหลุดออกมาอีกรอบค่ะ มี2เส้น ไม่ยาวเท่ารอบแรก มีอาการปวดท้องหน่วง นิดแบบนิดเดียว ถ้าไม่ตั้งใจรู้สึกก็คือไม่รู้สึกว่าปวด แบบคล้ายท้องอืด รู้สึกว่าพอก้อนเลือดหลุดก็ไม่มีอาการปวดท้องแล้วค่ะ คือปกติไหมคะ หรือต้องถามหมอ

1 ตอบกลับ
เขียนข้อความตอบกลับ
VIP Member

แนะนำหาหมอดีกว่าค่ะ