9 ตอบกลับ

ทานอาหารให้ครบ งดอาหารไม่มีประโยชน์ที่เขาห้ามค่ะ เสริมพวกปลาแซลมอน ถั่วอัลมอนด์ หลายอย่างค่ะลองเสิรชดูแล้วแต่แม่เลือกทานเลย

ขอบคุณค่ะ🥰

ลูกฉลาด เกิดจากกรรมพันธ์ ความฉลาดของพ่อแม่ การสั่งสอน เลี้ยงดู สภาพแวดล้อม มากกว่าผักผลไม้ อาหารเสริมค่ะ

กรรมพันธุ์ก่อนเลยค่ะ1 แต่ถ้าพ่อแม่จะบอกว่าเราไม่ฉลาดเท่าไหร่เลยค่ะอันนี้ไม่ต้องซีเรียสค่ะมันฝึกฝนกันได้ การเลี้ยงดูก็มีส่วนสำคัญมากๆค่ะ ป้อนให้แต่เด็ก บางคนบอกเด็กเล็กไม่รู้เรื่องนี่ไม่จริงนะคะ

ลูกจะฉลาดได้เกิดจากการอบรมสั่งสอนและการเรียนรู้สิ่งต่างๆที่ถูกต้องจากพ่อกับแม่ค่ะ

วันนั้นดูอาจารย์แพทย์ท่านนึง บอกไว้ว่า ให้กินปลาทูกับไข่ ทุกวันค่ะ

ขอบคุณนะคะ

Super Mum

ทานอาหารให้ครบ 5 หมู่นะค่า พักผ่อนให้เพียงพอ

ส่วนตัวซื้อน้ำมันตับปลา DHA มาทานเสริมค่ะ

ตระกูลถั่วค่ะ

ขอบคุณมากค่ะ

งาดำ ผักใบเขียว

เพิ่ม ปลาแซลมอลย่าง

TapFluencer

ปลาทูค่ะ