8 ตอบกลับ

อาบุครรภ์เท่ากันเลยค่ะ และปวดบริเวณนั้นเหมือนกันค่ะ เคยถามพยาบาล เขาบอกว่า มดลูกขยายตัวค่ะ เลยทำให้ปวด แต่ถ้าปวดท้องทุกๆ 5 นาทีให้รีบบอก เพราะจะส่งไปห้องคลอดค่ะ

งั้นแสดงว่ายังไม่ถึงเวลาคลอดค่ะ

อายุครรภ์เท่ากันเลยค่ะ ตอนนี้ปวดมากๆ จะลุกจะเดิน หรือแม้แต่นั่งนานๆก็ลำบากค่ะ เจ็บร้าวไปหมด หมอบอกว่าเด็กคว่ำหน้าลงแล้วค่ะ บางทีฉี่ไม่สุดทรมานมากๆ

ใช่ค่ะ​ นอนก็ตื่นตลอดทั้งคืน​ ปวดไปหมด

ตอนนี้เรา21วีคก็ปวดหน่วงๆเวลานั่งชักโครก เวลาจะนั่งปวดหน่วงๆตลอดเลยค่ะ

บ้านนี้ 31 สัปดาห์ก็เริ่มปวดเหมือนกันค่ะ เวลานอนพลิกตัวจะรู้สึกปวดมาก

33wแวดเหมือนกันคร้าลูกกลับหัวแล้วค่ะ

ตอนนี้19สัปดาห์ก้อปวดค่ะ

ปกติคร้เชิงกลางขยายคร้

ปกติคะ