12 ตอบกลับ

คุณแม่มีตัวเดียวเหรอค่ะ บำรุงเลือด หรือ มี folic อีกตัวค่ะ เอาเฉพาะบำรุงเลือดนะค่ะ ถ้าได้บำรุงเลือดferil-6ตัวเดียว รับประทานหลังอาหาร เช้า-เย็น ค่ะ

แต่ถ้าได้ folic 5mg มาอีก1อย่าง กินแค่วันละ1เม็ดค่ะ แต่ต้องหากจากการรับประทานแคลเซี่ยม อย่างน้อย2ชั่วโมงนะค่ะ เนื่องจาก ลดการดูดซึมสารอาหารค่ะ

แม่บ้านนี้หมอให้ทานก่อนนอน วันละ1เม็ดค่ะ ปกติทานวิตามินหลัก1เม็ดตอนเช้า แคลเซียม 1เม็ดหลังอาหารเย็น แต่พึ่งได้ตัวนี้มาเสริมตอน28wค่ะ

ยาบำรุง​เลือดทานหลังอาหารเช้า ตัวนี้น่าจะเป็นแคลเซียมทานหลังอาหารเย็นค่ะแม่​ ห้ามกินพร้อมยาบำรุงเลือด​ หรือกินห่างกัน2ชั่วโมงจ้า

VIP Member

แปลกจังทำไมเค้าไม่แจ้งวิธีการกินเรา เภสัชไม่ได้เป็นคนจ่ายยาหรอคะแม่

เป็นยาเสริมธาตุเหล็ก บำรุงเลือดคะ ทานหลังอาหารเช้า-เย็น

ตอนเช้าหลังอาหาร ครั้งละ 1 เม็ด ห้ามกินพร้อมยาแคลเซียม

VIP Member

1เม็ด หลังอาหารเย็นค่ะแม่ บ้านนี้กินยาตัวนี้อยู่จ้า 😊

บ้านนี้ 35 w 2 d. คะ ทานหลังอาหารเย็น 1 เม็ด คะ

อยากทราบว่าน้ำตาล3โปรตีน2หมายว่าอะไรคะ

ยาเสริมธาตุเหล็กบำรุงเลือดคะ