5 ตอบกลับ

ค่าคลอดใช้สิทธิ์บัตรทองแม่ไม่ต้องเสียค่ะ หมายถึงในกรณีแม่คลอดธรรมชาติและกรณีฉุกเฉินหมอวินิจฉัยให้ผ่าคลอดนะคะ อาจจะเสียแค่ค่ายาตอนกลับบ้านแค่ 30บาท แต่ถ้าแม่ขอผ่าคลอดอันนี้แม่ต้องจ่ายเองจ้า ส่วนห้องพักฟื้นถ้าแม่ไม่ได้จองห้องพิเศษก็ไม่ต้องเสียค่าห้องค่ะ

VIP Member

เราไม่ใช่สิทธิบัตรทอง แต่ที่รู้เสียไม่เยอะหรอกค่ะ ถ้าไม่นอนห้องพิเศษก็เตรียมเงินไว้สัก2-3พัน เผื่อไว้ก็พอ

Super Mum

สามีเราลอกว่าเคยพาแฟนเก่าไปคลอด จ่ายแค่ 30 บาทค่ะ

30บาท เเต่ต้องทำบัตรทองของลูกจ้า

TapFluencer

เสียแค่ 30 บาทค่ะแม่