เจ็บท้องตอน36+5วีค

ขอสอบถามแม่ๆหน่อยค่ะพอดีท้องได้36+5วีค แล้วมีอาการท้องแข็งเจ็บท้องเจ็บเป็นระยะๆ แต่ไม่มีมูกไม่มีน้ำเดินอ่ะไร แบบนี้จะคลอดไหมค่ะ

2 ตอบกลับ
เขียนข้อความตอบกลับ

เมื่อคุณตกลงที่จะตอบคำถามของฉันแล้ว ขอให้คุณระวังและอย่าลืมว่าคุณไม่ควรทำการวินิจฉัยโรคหรือปัญหาทางการแพทย์ผ่านทางอินเทอร์เน็ต ดังนั้น ขอให้คำแนะนำข้างล่างนี้เป็นเพียงข้อมูลทั่วไปเท่านั้น: อาการท้องแข็งเจ็บท้องเป็นอาการที่บ่งบอกว่าคุณอาจจะกำลังเข้าสู่ขบวนการคลอดของลูกน้อย ๆ ของคุณ แต่ก่อนที่จะสามารถวินิจฉัยได้แน่ชัดว่าคุณกำลังคลอดหรือไม่ คุณควรพูดคุยกับแพทย์หรือผู้ให้การดูแลสุขภาพของคุณเพื่อขอคำแนะนำและการตรวจสอบเพิ่มเติม อาจจะมีสาเหตุหลายประการที่ทำให้ท้องแข็งเจ็บท้อง เช่นการมีความตึงเครียด, การคลอดก่อนกำหนด, หรืออาจเป็นเพราะปัญหาทางการแพทย์อื่น ๆ อีกด้วย แต่ก่อนที่จะไปโรงพยาบาล คุณสามารถทำได้ดังนี้: 1. พยายามหยุดคุย พักผ่อนและหาที่ที่สบายใจ 2. ลองทำการอาบน้ำอุ่นหรือวางผ้าเช็ดเท้าในน้ำอุ่นเพื่อช่วยผ่อนคลายกล้ามเนื้อ 3. ดื่มน้ำเยอะๆ เพื่อป้องกันภาวะขาดน้ำ 4. ถ้าคุณมีอาการชัก หรือเป็นสีน้ำเงิน คุณควรพูดคุยความทันเวลากับแพทย์หรือโรงพยาบาลใกล้บ้านของคุณ อย่าลืมว่าควรติดตามคำแนะนำจากแพทย์หรือผู้ให้การดูแลสุขภาพเสมอ และอย่าลังเลเลยถ้ามีอาการที่ไม่ปกติ ควรพูดคุยกับแพทย์ทันที ขอให้คุณแม่และลูกน้อย ๆ ของคุณมีสุขภาพแข็งแรงทั้งคู่ ขอบคุณมากค่ะ https://invol.co/cll6uma

อ่านเพิ่มเติม

ไปหาหมอเพื่อตรวจดีกว่านะคะ💗