ลักษณะท้องของคนท้อง2เดือน (9วีค)

ขอสอบถามแม่ๆหน่อยค่ะ พอดีไม่ดูกูเกิ้ลเรื่องหน้าท้องของคุณแม่ๆ หลายคนบอกว่า คนท้อง ท้องจะตึง และเวลานั่ง ท้องไม่พับ แต่ของเราคือท้องออกค่ะ แต่พอนั่ง ท้องก็พับเหมือนคนอ้วนอ่ะค่ะคุณแม่ ลักษณะรูปร่างตอนนี้น้ำหนัก52 อวบไม่เชิงอ้วน เป็นคนสูง แล้วเรากลัวการท้องลมมากค่ะ เพราะตอนนี้อาการไม่เหมือนคนท้อง ไม่แพ้อะไรเลยค่ะ(ท้องแรกค่ะ) ไปฝากท้อง คุณหมอก็ไม่ซาวให้อะไรทั้งนั้นค่ะ แค่รับฝากและฉีดยา นัดซาววันที่ 20 ต.ค ค่ะแต่ตอนนี้กังวลจะท้องลมสุดๆ เลยค่ะ คุณแม่มีความรู้รึประสบการณ์อาการท้องลมช่วยแนะนำหน่อยนะคะ จิตตกมากเลยค่ะ#ขอบคุณล่วงหน้านะคะ #ขอคำแนะนำหน่อยค่ะ #คุณแม่ๆช่วยแนะนำหน่อยค่ะ

เขียนข้อความตอบกลับ
เป็นคนแรกที่ตอบกลับ