อาการคันทั้งตัว

ขอสอบถามแม่ๆหน่อยค่ะ ไม่ทราบว่ามีใครมีอาการแบบนี้บ้างไมค่ะ เมื่อวันที่ 19 สิงหา ที่ผ่านมา พยาบาลได้ฉีดวัคซีบาดทะยักให้ พอกลับมาบ้านไม่กี่ ชม. ก็มีอาการเป็นไข้หวัด พอมาวันที่ 23 สิงหา อาการไข้หวัด กำลังจะหายดี ก็เกิดอาการคันตามมาอีก คันตามคอ หน้าอก หลังหู ขา ท้อง แขน คันไปทั่วร่างกาย เกาจนลาย เป็นรอย เป็นแผลเต็มไปหมด คันจนนอนไม่หลับ บางที่ขึ้นเป็นตุ่มแดงเหมือนรอยยุงกัด และบางทีก็คันเหมือนโดนพริกแสบคัน คือทายาก็ไม่หาย คันๆยุบยิบ ตอนแรกก็คิดว่าแพ้ฝุ่น พอเปลี่ยนผ้าปูที่นอนก็ยังคัน คันหนัก กว่าเดิมอีกค่ะ ช่างทรมานจัง ??? ตอนนี้ท้องได้ 11สัปดาห์ 7วัน **เราว่าจะไปหาหมอ แต่แค่อยากทราบเฉยๆค่ะ ว่าอาการแบบนี้ปกติหรือผิดปกติ

2 ตอบกลับ

VIP Member

เราเป็นแบบนี้คืนเดียวค่ะ นอนตื่นมาอีกทีเป็น อีสุกอีใสเลย

แพ้ยาที่ฉีดเปล่าคะ หาหมอเถอะค่ะ ปกติเราแค่ปวดแขน 2-3 วัน