33 ตอบกลับ

คุณหมอจะให้มาทานเพื่อป้องกันภาวะครรภ์เป็นพิษค่ะ เราทานมาตั้งแต่ตั้งท้องตอนนี้33Wksแล้วลูกแข็งแรงปกติดีค่ะ

รอๆ เด็กตัวน้อยออกมา รู้สึกตื่นเต้นตลอดเวลาเมื่อตัวน้อยดิ้นในท้อง ความรู้สึกแบบนี้มีแต่แม่ที่เข้าใจ

บ้านนี้หมอก็ให้มาทานเหมือนกันค่ะ หมอบอกสามารถกันแท้งได้ ในคุณแม่ที่เสี่ยงต่อการครรภ์เป็นพิษค่ะ

บ้านนี้13week ความดันสูง ได้กิน2เม็ดเหมือนกันค่ะ แต่หมอแจ้งว่าเดือนท้ายๆ จะปรับเหลือ1เม็ดค่ะ

ทานตั้งแต่ท้องอ่อน จนตอนนี้ใกล้คลอดหมอจะสั่งหยุดยา หรือบางคนก้ทานจนคลอด ป้องกันครรภ์พิษค่ะ

หมอให้มาก็ต้องกินค่ะ ป้องกันการแท้ง ภาวะครรภ์เป็นพิษ บ้านนี้ก็กิน กินหลังอาหารทันทีค่ะ

หมอให้ทานตั้งแต่ไปฝากครรภ์​เลยค่ะ​ เพราะครรภ์​แฝด​ ป้องกันครรภ์​เป็นพิษ​จร้า

เหมือนกันเลยจ้าแม่​ บ้านนี้ครรภ์แฝดหมอให้กินตั้งแต่ไปหาหมอเลย​ ตอนนี้35wหมอให้หยุดแล้วค่ะ​

VIP Member

เราก็ทานค่ะ ช่วยให้เลือดหมุนเวียนไปเลี้ยงเด็กได้ดี ถามยาเคร่งครัดตามหมอสั่งนะคะ

บ้านนี้กินอยู่แม่เปนหัวใจ ทุกวันนี้ก็กินลูกแข็งแรงอยู่นะคลอดเดือน ก.ค.

เบบี้แอสไพลินทานได้ค่ะ ป้องกันครรภ์เป็นพิษ สำหรับผู้มีภาวะเสี่ยงค่ะ

ภรรยาผมก็ได้ครับหมอแจ้งว่าทานถึง36วีคเพราะเสี่ยงครรภ์เป็นพิษ