2 ตอบกลับ

ต้องนอนดูอาการคุณแม่ก่อนค่ะคุณพ่อ ว่าปากมดลูกแม่จะเปิดหรือน้ำคร่ำแตกไหมเพราะ8เดือนยังไม่สามารถที่จะคลอดได้อวัยวะต่างๆยังเจริญเติบโตไม่เต็มที่ถ้าคลอดออกมาน้องคงต้องได้นอนตู้อบสังเกตอาการต่างๆค่ะ แต่ถ้าตรวจดูแล้วปากมดลูกไม่เปิดไม่มีอาการผิดปกติอะไรก็ได้กลับบ้าน พอกลับบ้านคุณแม่คงต้องระมัดระวังการใช้ชีวิตหน่อยคงต้องเดินน้อยๆ ห้ามยกแบกหาม งานบ้านคงต้องเอาไว้ก่อนค่ะ ให้กำลังใจนะคะเดี๋ยวก็ใกล้คลอดแล้วอีกนิดเดียวค่ะ

ขอบคุณครับ

TapFluencer

ไม่รู้อะไรเเบบนี้นะคะเเต่อยากจะบอกว่าคุณพ่อน่ารักมาก เรานี้ฝากท้องเเฟนบอกเสียเวลาหมอนัดไม่เคยพาไป บอกเจ็บท้องน้ำเดินเขาก็ไม่อ่านเเชทเลย😄

สู้ๆครับแม่