เด็ก 4 เดือนไม่ถ่าย 10 วันปกติไหม

ขอสอบถามแม่ๆท่านอื่นหน่อยค่ะ น้องอายุ 4 เดือน 20 วันไม่ถ่ายมา 10 วันแล้วค่ะ น้องกินนมแม่ล้วน แต่จะมีคนแก่เค้าให้กินฟักทองบดวันละ 1 มื้อตอนเย็น แต่ด้วยความแม่เป็นห่วงน้อง น้องกินได้แค่ 3 วันแม่ไม่ให้กินแล้ว ตั้งแต่กินมาน้องยังไม่ถ่ายเลยค่ะ ตอนนี้น้องยังเล่นได้ปกติ กินนมได้ แต่แม่กังวลกลัวน้องเป็นอะไร เพราะน้องเป็นเด็กไม่ค่อยถ่ายแบบนี้มาตลอดค่ะ ตั้งแต่น้องได้ 2 เดือนน้องก็จะ 6 วันถ่ายที 4 วันถ่ายทีนึงค่ะ แต่รอบนี้นานผิดปกติ บ้านไหนเป็นแบบนี้บ้างไหมค่ะ #เด็กถ่ายยาก #เด็ก4เดือน #นมแม่ล้วน

เขียนข้อความตอบกลับ
เป็นคนแรกที่ตอบกลับ