อยากถามแม่ๆ

ขอสอบถามแม่ๆค่ะลุกเราพึ่งเกิดได้4วันแม่ผัวจะให้กินน้ำเราก้บอกไปแล้วว่าไม่ให้กินกินไม่ได้หมอไม่ให้กินลุกพึ่งคลอดจะให้กินน้ำได้ไงเขาบอกว่าไม่กินเด๋วลุกตัวเหลือง ...ใช้สมองส่วนไหนคิดนะไม่กินลุกจะตัวเหลืองแล้วอีกอย่างจะให้นอนเปลเราก้อุตส่าห์หัดลุกให้นอนพื้นให้ชินไปไหนจะได้สบายแม่ๆมีวิธีพูดดีๆแบบไหนบ้างคะให้เขาไม่มาสั่งหรือบังคับ มาสั่งๆๆอย่างนั้นอย่างนี้มาจัดแจงทุกอย่างแต่ถามว่าช่วยเลี้ยงไหมไม่เลยคะเลี้ยงกะสามี2คน เขาอุ้มเล่นยังไม่ช่วยเราอุ้มเลยเห้อ

เขียนข้อความตอบกลับ
เป็นคนแรกที่ตอบกลับ