2 ตอบกลับ

ทำได้คะ บ้านนี้ท้อง7เดือน จะไปเปลี่ยนยางกับขูดหินปูน ถามหมอหมอว่าทำได้บอกดีมาก555 แค่ต้องบอกคุณหมอที่ขูดว่าตั้งท้องอยู่ แต่ถ้าถอนฟันทำไม่ได้นะคะ

คิคิ บ้านนี้ได้ลูกสาวค่ะ 😊

แจ้งคุณหมอด้วยจ้าว่าตั้งครรภ์อยู่

คนท้องสามารถที่จะอุดฟัน ถอนฟัน และขูดหินปูนได้ค่ะ ไม่เกี่ยวกับว่าอายุครรภ์จะมากหรือน้อย แต่ส่วนใหญ่แล้วคุณหมอมักจะนัดให้คุณแม่มาทำฟันในช่วง 4-6 เดือน มากกว่าค่ะ เพราะในช่วงของไตรมาสแรก คุณแม่จะมีความเสี่ยงในเรื่องของการแท้งลูก แต่สำหรับคุณแม่ที่มีอายุครรภ์มากกว่า 6 เดือน ก็จะนอนหงายลำบากนั่นเอง