11 ตอบกลับ

Super Mum

ช่วงตั้งครรภ์ผิวหนังและร่างกายบอบบางกว่าปกติ บ้านนี้ช่วง 5-6 เดือนก็มีผื่นขึ้นค่ะ คุณหมอบอกแพ้ครีมที่ทาอยู่เป็นประจำ เบื้องต้นเคสแม่ปรึกษาคุณหมอก่อนนะคะ ขึ้นเยอะมากเลยค่ะ

VIP Member

ผิวหนังจะบอบบางนะคะ ทาโลชั่นเยอะๆจ้า แล้วก็อาจจะแพ้ผงซักฟอกรึเปล่าคะแม่ ของเราก็เป็นผื่น เลยใช้น้ำยาซักผ้าเด็กเลยจ้า ก็หายเลยนะ

เคยอ่านนะคะ ย้ำแค่เคยอ่าน เหมือนอาการครรภ์เป็นพิษอะค่ะ ควรปรึกษาแพทย์ เพราะเคยอ่านเจอ ตรงทุกอย่างเลยค่ะ😞

Super Mum

เท้าบวมไม่ดีนะคะ เป็นอาการแสดงของครรถ์เป็นพิษได้ยังไง ปรึกษาหมอดีที่สุดนะะะแม่

VIP Member

บ้านนี้ผื่นขึ้นทั้งตัวเลยค่ะหาหมอมาได้ยาแก้แพ้กับคารามายมาทา

ไม่คันเหมือนกันจ้าแต่ขึ้นเยอะเต็มตัว

ผื่นบริเวณท้อง นิ้วเท้าบวมช้ำ ลองไปหาคุณหมอดูไหมคะ

Super Mum

แนะนำปรึกษาหมอค่ะ ใช้ยาตามที่หมอแนะนำนะค่ะ

มีอาการคันไหมคะ คุณแม่

Super Mum

แนะนำหาหมอดีกว่านะคะ

Super Mum

ไปหาหมอดีกว่าค่ะ