17 ตอบกลับ

ไปฝากครรภ์รึยังคะ ถ้ายังให้รีบไปฝากนะคะ อาการปวดหัวอาจเป็นเพราะฮอร์โมนของแม่เริ่มเปลี่ยนเพิ่มสูงขึ้น ทานยาพาราได้เท่านั้นค่ะ ถ้ามีอาการอื่นแนะนำไปหาหมอแลเวแจ้งหมอว่าตั้งครรภ์ด้วยนะคะ อย่าซื้อยากินเองค่ะ

เคยเป็นค่ะ ช่วงนั้นทรมานมากกกก กินยาก็ไม่หาย(จริงๆไม่ค่อยอยากกินด้วย) ทางนี้ใช้วิธีดื่มน้ำเย็นๆ ดื่มเยอะมากๆต่อวันแล้วนอนพัก(นิดหน่อยอย่านอนนาน) ก็ค่อยๆดีขึ้นจนหายปวดไปเลยค่ะ

เราเป็น เรานอนน้อยกินน้อย กินแต่ของไม่มีประโยชน์​ เพราะแพ้ท้องกินแต่ของหวาน หมูผักไม่มีการกินเลย หาหมอ ๆใหกินพารา สังเกตอาการ​ พอพ้น 3เดืินก็ดีขึ้น

เราก็เป็นค่ะ แฟนใช่ผ้าชุบน้ำเช้ดตัวตั้งบนหัวให้ นอนพักก็หายค่ะ แรกๆปวดไปโรงบาลหมอฉีดยาให้ แต่ตอนนี้ใช่ผ้าชุบน้ำเอา

บ้านนี้ก็เคยเป็นค่ะ ตอนนั้น อากาศร้อน มาก แล้วปวดมากทนไม่ไหว ของเรากินพารา1เม็ดกินเยอะไม่ได้ แล้ว ประคบเย็น นอนพัก

VIP Member

บ้านนี้ก็ปวดหัวค่ะปวดจนถึงเบ้าตา ทรมานมาก กินได้เฉพาะพารา เอาผ้าชุบน้ำประคบตาหน้าผากเดี๋ยวก็ดีขึ้นค่ะ

TapFluencer

ที่จริงแล้ว สามารถกินยาพาราได้นะคะ แต่ถ้าให้ดีควรปรึกษาหมอดีกว่าค่ะ จะได้หาสาเหตุด้วย

ระวังเรื่องความดันสูง เสี่ยงครรภ์เป็นพิษด้วยค่ะ พบหมอ พักผ่อนให้เพียงพอด้วยนะคะ

บ้านนี้ไปโรงบาล หมอให้นอน 2 วันเสี่ยงครรภ์เป็นพิษค่ะ นอนพักเยอะๆนะคะแม่

ลองทานยาแล้วพักผ่อนเยอะๆนะคะ แต่ถ้าทานยาแล้วยังไม่หายปวดแนะนำหาหมอเลยคะ