51 ตอบกลับ

ไม่ได้โกน ไม่ได้สวนค่ะ เบ่งเองตั้งแต่อึนี่แหล่ะไป 55555 สตรองมาก

คลอดธรรมชาติ พยาบาลจับโกนหมดล่ะ เด็กต้องออกผ่านมาทางนั้น

คงจะแล้วแต่ที่มั้งค่ะ เพราะ รพ.นี้ ถามใครเขาก็บอกโดนโกนหมด ปกติบ้านนี้ก็โกนเองอยู่แล้ว เพียงแต่มีน้องต้องมีไว้ป้องกันสิ่งสกปรก

อย่าโกนเองค่ะ ให้พยาบาลห้องคลอดโกนให้จะดีที่สุดค่ะ

บ้านนี้ให้สาโดนคะ แต่ถ้าแม่ไม่ทันเดี๋ยวหมอจัดให้คะ

ขอบคุณทุกคอมเม้นค่ะ ส่วนตัวน่าจะโกนเอง เพราะอาย 5555

ไม่ได้โกนค่ะ ตอนคลอดพยาบาลก็ไม่ได้โกนให้

พยาบาลโกนให้ค่ะ เพราะถ้าโกนเองคงจะโกนยากค่ะ

บ้านนี้ก้อคลอดเองสามคนละค่ะไม่เคยโกนเลยค่ะ

VIP Member

แถวที่อยู่ถ้าผ่าจะโกน คลอดธรรมชาติไม่โกนค่ะ

ก็ว่างั้นเหมือนกันค่ะ 😆😅

ไม่โกนะค่ะรอคลอดเดี๋ยวพยายามมาโกนให้ค่ะ