2 ตอบกลับ

TapFluencer

ถ้าเห็นถุงตั้งครรภ์ในมดลูก น่าจะท้องในมดลูกปกตินะคะ น้องยังเล็กมาก ๆ ค่ะ เห็นแค่ถุงคือปกติมาก ของเราประจำเดือนเดือนต่อมา ขาดได้ 7 วัน ก็ตรวจขึ้น 2 ขีด ไปหาหมอ เจอถุงตั้งครรภ์ค่ะ ไม่เจออะไรเลย อายุครรภ์5วีค // แนบรูปตอน 5 วีคค่ะ พอ 6วีค มีเลือดออก เลยไปหาหมอ ซาวด์หน้าท้อง ก็ยังเห็นแต่ถุง ซาวด์ช่องคลอดถึงเห็นก้อน ๆ ค่ะกับกับใจเต้นตุบ ๆ ยังไม่เป็นตัวเลย พอ 7วีค ติดตามอาการ ซาวด์ช่องคลอดเหมือนเดิม เห็นเหมือนเดิมค่ะ แค่ก้อนใหญ่ขึ้นมา เริ่มเห็นหัวแขนขาเล็ก ๆ พอ 9วีค ซาวด์หน้าท้องเห็นเป็นตัวแล้วค่ะ

มองยังงัยก้อดูไม่ออก

เพิ่งเลยมา 1 อาทิตย์ น้อยมากๆค่ะ ปกติจะเห็นตัวก็ 8 วีค กำลังดี