14 ตอบกลับ

มาม่า/บะหมี่กึ่งสำเร็จรูป ทานนานๆทีได้ค่ะ แต่ไม่ควรบ่อย เพราะ 1. ผงชูรสเน้นๆ 2. สารกันบูดเต็มๆ 3. โซเดียมสูงมาก ขนาดคนปกติที่ไม่ท้อง ทานบ่อยๆยังไม่ดีต่อร่างกายเลยค่ะ (คนไข้ที่เป็นมะเร็งจากการทานบะหมี่กึ่งสำเร็จรูปบ่อยๆมีเยอะมากนะคะ กว่าจะรู้ตัวกันก็ร่างกายสะสมสารต่างๆจนรับไม่ไหวแล้ว) สำหรับคนท้องยิ่งกว่า ไม่ดีต่อทั้งแม่และลูกในท้องค่ะ

VIP Member

ตอนท้องชอบกินเหมือนกันคะ รู้สึกอยากเปรี้ยวๆ แต่กินบ่อยไม่ดีนะคะแม่ นอกจากไม่มีประโยชน์แล้วยังผงชูรสเยอะอีกคะ

ทานได้นะคะ แต่ไม่ควรทานเยอะ นานๆทีดีกว่าคะ โซ้เดียมเยอะคะ ไม่ดีทั้งต่อน้องและคุณแม่คะ

กินได้พอหายยากค่ะ ใส่ผัก เนื้อ ไข่ เพิ่มคุณประโยชน์ด้วยจ้า

กินได้ค่ะ แต่ใส่ผักใส่ไข่เพื่อให้ได้ประโยชน์ด้วยนะคะ

กินได้ค่ะ แต่ต้องใส่ไข่กับผักด้วยนะค้ะ

ไม่ควรทานบ่อยค่ะ โซเดียมสูงมากๆ

กินได้ค่ะแม่ แต่อย่ากินมากนะคะ

กินได้ค่ะแต่ควรเน้นผัก

กินได้แต่อย่ากินบ่อยคะ

ขอบคุณค่ะ