ก้นเปื่อย

ขอสอบถามหน่อยค่ะ พอดีลูกก้นเปื่อย ทำไงถึงจะหายค่ะ

7 ตอบกลับ
เขียนข้อความตอบกลับ

ตอนนั้นนอนโรงบาล2วันลูกตัวเหลืองไม่ได้อาบน้ำให้เค้าเลยค่ะแค่เช็ดๆ นมไหลลงคอ คอลูกเลยเปื่อย. น้่าของแฟนเค้าเลยให้อันนี้มาทาก็หายค่ะ

Post reply image

บ้านนี้ทาบีเพนเท้น 2-3 วันให้ผื่นหาย พอหายแล้วหลังอาบน้ำเสร็จทาวาสลีน ทุกครั้งเลยค่ะ ตอนนี้หมดห่วงเรื่องผื่นที่ก้น

VIP Member

ได้ทาครีมอะไรก่อนใส่เพิสมั้ยคะ ถ้าไม่ได้ทาลองซูโดครีมดูค่ะ

5y ago

ไม่ได้ทาค่ะ ทาให้แต่แป้ง

ลอง ขูด ดินสอพอง แล้ว ใส่ใส่ตอนก้นเปียก ค่ะ งดแป้งนะค่ะ

ทาบีเพนเท้นค่ะ งดแป้งนะคะ เช็ดตูดลูกให้แห้งทุกครั้ง

5y ago

ีค่ะ ทาได้เลย

ทาครีมค่ะ ไม่ต้องลงแป้ง แพมเพิสเปลี่ยนทุก ,4 ชม.

บีแพนเท่นอย่าทาแป้งเด็ดขาด