8 ตอบกลับ

TapFluencer

ไม่เเน่ว่าจะถอนให้ค่ะ ไปมาเเล้วตอน22สัปดาห์ ทั้ง2คลินิกหมอบอกรอคลอดดีกว่า แนะนำเเค่ให้อมเกลือไปก่อน

ขอบคุนนะคะ ตอนนี้ได้ 6เดิอนเเล้ว ไม่กล้าถอนเลย 😂😂

หมอฟันที่รพ.ที่ฝากครรภ์ เขาบอกไม่เกิน24วีคค่ะ ลองถามคุณหมอดูอีกทีนะคะ

กำลังเข้า24 วีคเลยค่ะ จำเดิอนผิด😂😂

บ้านนี้ หมอแนะนำ ตอน4เดือนค้ะ ตอนนี้5-6เดือนแล้วยังไม่กล้าถอน

คงใช้ค้ะหมอว่าอายุ ครรภ์เยอะแล้วถอนไม่ได้

ช่วงไตรมาสสอง 4-6 เดือน ทำได้เลยค่ะ

ยังไม่กล้าถอนเลยค่ะ 😂 รอหลังคลอดดีกว่า เพราะตอนนี้ได้ 6เดิอนเเล้ว

ช่วงไตรมาสที่2ค่ะ

น่าจะหลังคลอดทีเดียว ตอนนี่มันเข้าเดือนที่ 6 แล้วค่ะ😂😂

ไตรมาสที่2ค้ะ

ไม่น่าทันเเล้วค่ะ เพราะเดือนที่ 6 แล้วค่ะ 😂 จำเดิอนผิด

ช่วงไตรมาส2ค่ะ

คิดดูอิกทีหนุว่าจะถอนหลังคลอดค่ะ ตอนนี้ยังไม่กล้า เพราะได้ 6เดือนเเล้ว 😂😂

ไม่เกิน6 เดือน

ถ้าไปหมอน่าจะดูสมุดนะค่ะ