คุณหมอบอกเจอถุงตั้งครรภ์ 2 ถุง แต่ไม่เตอตัวเด็ก

ขอสอบถามคุณแม่ท่านอื่นๆหน่อยค่ะ พอดีเราไปอัลตราซาวด์แล้วคุณหมอบอกว่า เจอถุงตั้งครรภ์ 2 ถุง แต่ไม่พบตัวเด็ก เลยนัดติดตามผลอีก 2 อาทิตย์ ค่อยกลับมาอัลตราซาวด์ใหม่ อยากทราบว่าคุณแม่ท่านอื่นๆมีใครเป็นแบบนี้บ้างไหมค่ะ ล่ะเราจะเสี่ยงเป็นท้องลมไหมค่ะ คุณหมอแจ้งว่าจากที่นับดูตอนนี้อายุครรภ์ก็ 9 สัปดาห์ 2 วันแล้วค่ะ

คุณหมอบอกเจอถุงตั้งครรภ์ 2 ถุง แต่ไม่เตอตัวเด็ก
6 ตอบกลับ
เขียนข้อความตอบกลับ

ซาวด์ทางหน้าท้องหรือช่องคลอดคะแม่ ถ้าทางหน้าท้อง ถ้าตัวอ่อนยังเล็กมากๆ หรือเป็นคนหน้าท้องหนา อาจจะยังไม่เห็นค่ะแม่ ทางช่องคลอดจะพอมีลุ้นมากกว่าค่ะ ทั้งนี้เป็นไปได้ว่า อายุครรภ์อาจจะน้อยกว่าที่นับ เพราะไข่อาจจะตกช้ากว่ากำหนด ตัวอ่อนยังเล็กมากอยู่ จึงยังไม่พบ ก็เป็นได้ค่ะแม่ ทานโฟลิคทุกวัน พักผ่อนเยอะๆ นะคะ ซาวด์ครั้งหน้าอาจจะได้เจอกันแล้วจ้า

อ่านเพิ่มเติม
5y ago

ยินดีจ้า

ตอนนี้เป็นไงบ้างคะเเม่ ตอนนี้กำลังเจอแบบนี้อยากได้คำปรึกษาค่ะ

ถุงตั้งครรภ์แฝด คุณแม่อาจต้องอดใจรอหน่อยนะคะ

อดใจรอหน่อยนะคะ ขอให้สมหวังค่ะ

5y ago

ขอบคุณมากๆเลยค่ะ จะอดทนรอเจอลูกน้อยจ้า 🥰🙇‍♀️

กระทู้นี้น่าสนใจมากค่ะ

อดใจรออีกนิดนะคะคุณแม่