4 ตอบกลับ

เป็นเหมือนกันค่ะ เราผ่าคลอดวันที่7ส.ค ตอนนี้น้ำนมเริ่มมาแล้ว ตอนที่ยุ ร.พ พยายามเอาบังคับให้ลูกดูกวันแรกไม่ยอม วันที่2ถึงยอม เเล้วเวลาเค้าดูด น้ำนมออกมาน้อยไม่ทันใจ เค้าก้อจะร้อง จนตอนนี้เราต้องปั้มใส่ขวด ให้เค้าดูดทั้งเต้า เเละขวด ปั้มแต่ละครั้งก้อได้ทีละ1ออน แต่เราต้องปั้มบ่อยๆ ค่ะ

ให้น้องดูดเต้าบ่อยๆจะช่วยกระตุ้นให้เต้านมผลิตน้ำนม ถ้าไม่พอจริงๆก็ลองมองหานมผงมาช่วยค่ะ

ของหนูลูกยังม่คลอดเลยน้ำนมออกเป้นว่าเล่นไปเลย ออกเยอะมากกกจนรำคานอ่ะค่ะ

เป็นเหมือนกันคะ ดื่มน้ำเยอะ ต้มซุปไก่ทาน ปั้มนมบ่อยคะ