14 ตอบกลับ

ประจำเดือนขาดสองเดือนแล้วแม่ควรรีบตรวจนะคะถ้าท้องจะได้รีบฝากครรภ์ได้บำรุงเจ้าตัวน้อยที่อยู่ในท้องตรวจคัดกรองขณะตั้งครรภ์ถ้าล่าช้าเดียวจะตรวจไม่ทันนะคะ

อาการเดียวกันเลยค่ะ เจ็บคัดเต้านม ยิ่งหัวนม ห้ามโดนเลยเจ็บสุดๆ ตอนนี้21wแล้วจ้า ตรวจเถอะค่ะเพื่อ ความความปลอดภัยของลูกในท้องค่ะ

ปจดไม่มาตั้ง2เดือนแล้วควรตรวจนะคะเพื่อมีน้องคุนหมอจะได้ไม่ว่าเราได้เพราะตอนนี้มีโรคต่างๆมาแซกถ้ามีน้องจะได้ดูแลเค้า

คะๆ ขอบคุณนะคะ

VIP Member

ต้องลองตรวจดูนะคะ ถ้า ประจำเดือนมาทุกเดือน แล้วขาดไป 2 เดือน น่าจะตั้งครรภ์แล้วนะคะ

ขอบคุณมากๆนะคะ

เราประจำเดือนขาด1เดือน เจ็บนม นวงท้องเหมือนประจำเดือนจะมาแต่ไม่มา ตรวจคือท้องคะ

Super Mum

ควรตรวจนะคะแม่ ถ้าตั้งครรภ์จะได้รีบฝากครรภ์ และรับยาบำรุงจากหมอมาทานค่ะ

VIP Member

ตรวจเถอะค่ะ จะฝากครรภ์ไว ดีกว่าไม่ทำอะไรเลย แล้วมานั่งสงสัย

อาการนี้เป็นเหมือนเราเลยตอนนี้19+3วิแล้วจ้า🥰

อาการเหมือนบ้านนี้เลยค่ะ ตอนนี้18 วีคแล้ว🤣🤣

ถามนิดนึงนะคะ ถามแบบนี้ไม่พร้อมมีเหรอคะ