แผลฝีเย็บ​หลังคลอด

ขอสอบถาม​หน่อยค่ะ เราคลอดลูกเองแบบธรรมชาติ​ค่ะ แต่ ช่องคลอดของเรามันฉีกขาด เอง ไม่ได้โดนกรีด พอคลอดเสร็จ​หมอเย็บปกติค่ะ ตั้งแต่ที่คลอด ตอนนั่งให้นม ก็เจ็บแผลค่ะ ผ่านไป 4เดือน นั่งให้นมก็ยังเจ็บแผลอยู่ค่ะ ลังจากผ่านไป1ปี มีอะไรกับแฟน ยังเจ็บอยู่อีกค่ะ รู้สึกแสบๆ เหมือนแผลฉีก อีก ตอนนี้จะ4ปีแล้วค่ะ รู้สึกเจ็บๆ เเสบๆ ทุกครั้งเลยค่ะ แต่ละครั้งจะเจ็บ2-3วัน #ขอคำแนะนำหน่อยค่ะ #ขอบคุณล่วงหน้านะคะ #ขอบคุณสำหรับคำตอบค่ะ

1 ตอบกลับ
เขียนข้อความตอบกลับ

ควรไปปรึกษาแพทย์นะคะ