เหนื่อยใจจังค่ะ

ขอระบายหน่อยนะคะไม่รู้จะไประบายที้ไหนกับใคร ไม่อยากไปพูดกับพ่อแม่เรากลัวเขาจะ ไม่ชอบสามีเราอีก คือเรากับสามีทะเลาะกันบ่อยมากค่ะส่วนใหญ่เรื่องเขาติดเพื่อนบ้าง เรื่องเขาทำงานบ้าง เรื่องทำงานนี่จะบ่อยหน่อย เราอยากให้เขาขยันเก็บตังค์ออมตังค์ แต่สิ่งที่เราหวังดีเขากลับคิดร้ายหมด บ้านเรามีกิจการส่วนตัวค่ะพ่อเราอยากให้สามีช่วยงานที่บ้านด้วย แต่คือเขาไม่อยากทำ บางวันอยากทำเขาก็ลงไปช่วย วันไหนไม่อยากทำหรือขี้เกียจก็ไม่ลงไป เราไม่รู้เขาแค้นใจอะไรกับครอบครัวเรานักหนา ทั้งๆที่หลายๆครั้งที่ผ่านมาบ้านเราช่วยเขาตลอด เราไม่เคยคิดที่จะทวงบุญคุณอะไรจากเขาเลย เราเอ็นดู เราสงสารเขาด้วยซ้ำ ทางบ้านเขาก็ไม่มี พ่อเราเลยเอ็นดูอยากให้ขยันมาช่วยกันทำมาหากิน แต่งเราก็ไม่ได้แต่ง หมั้นก็ไม่ได้หมั้น เราไม่ได้อะไรเลยจากทางฝ่ายชาย อีก2เดือนเราจะคลอดลูกแล้วด้วย เราคิดน้อยใจอยู่ในใจนะคะ ว่าทำไมไม่กระตือรือร้นอะไรเลย เราไม่ได้ต้องการทองหมั้นหรืออะไรนะคะ เราแค่ต้องการความยุติธรรมของเรา เรารู้สึกเราไม่ได้อะไรเลย มีแต่ทางพ่อแม่เราที่เสีย ค่าฝากครรภ์ ค่าไปคลีนิกทุกเดือน ค่าคลอด เราพูดจากใจเราเลยว่าไม่ต้องการตังค์จากฝ่ายเขาสักบาท แค่บางทีเราคิดในใจว่าเราไม่ดีหรอ ทำไมไม่คุยกับทางบ้านบ้างเลยว่าจะเก็บตังค์ไปหมั้น ไปทำอะไรให้ถูกต้องกับคนนี้นะ เราเหนื่อยมากเลยค่ะ เราบ่นกับเขาว่าเราเหนื่อยไม่ได้ด้วยเราไม่ได้ไปทำงานเหนื่อยแบบเขา เราขายของออนไลน์ แต่เขาจะพูดอย่างเดียวเลยคือ เหนื่อยอะไร ได้ทำงานยกหินยกเหล็กแบบเขาหรอ ได้แต่นอนเล่นโทรศัพท์กับนอนกินไปวันๆ เราเหนื่อย เราท้อ ช่วงนี้เราอยากอยู่คนเดียวมากเลยค่ะแม่ๆ 😭

1 ตอบกลับ
เขียนข้อความตอบกลับ

สู้ๆค่ะ✌️