เบื่อคนทักแม่ไม่สวย คงท้องลูกชาย

ขอพื้นที่ระบายหน่อยนะคะ เราท้องได้ 34 วีคแล้ว ไม่ว่าจะไปไหนมาไหนก็มีแต่คนทักว่าได้ลูกชายแน่ๆ แต่เราซาวด์มาแล้วกี่ครั้งๆหมอก็ยืนยันได้ลูกสาว พอเราบอกว่าเราท้องลูกสาว มนุษย์ป้าทั้งหลายที่ทักถามก็จะบอกว่าลูกสาวอะไรแม่โทรมขนาดนี้ หมอไม่น่าเชื่อถือหรือป่าว ป้าว่าต้องเป็นชายนะ ป้าว่าอย่าไปเชื่อหมอเลย รอคลอดออกมาก่อนป้าว่าชายชัวร์ เพราะแม่ดูหน้าตาไม่สวยเหมือนแต่ก่อนเลย พนันกันไหม (มีการท้าพนันด้วยนะ 555) ทุกครั้งที่มีคำถามแบบนี้มา เราก็จะอารมณ์เสีย แล้วตอบกลับไปว่า เออป้าคะ ป้าเดา แต่หมอดูจากเครื่องอัลตราซาวด์ค่ะ อีกอย่างที่หนูหน้าตาไม่สดใสเหมือนแต่ก่อน เพราะหนูรู้ดีว่าเครื่องสำอางค์ที่หนูเคยใช้มีแต่สารที่เป็นอันตรายต่อลูกในท้อง หนูเลยหยุดใช้เครื่องสำอางที่ทำให้หน้าขาว ใส ตอนนี้ใช้ครีมธรรมดาสกัดจากธรรมชาติที่ให้ผิวชุ่มชื้นแค่นั้น ไม่มีส่วนผสมของสารทำให้หน้าขาว สารกำจัดสิวใด ๆ ทั้งสิ้นค่ะ อีกอย่างจะชายหรือหญิงหนูก็ไม่หวั่นใจหรอกค่ะ ลูกคนแรกเพศอะไรก็ไม่สำคัญ จะเพศไหนก็รักทั้งนั้น แล้วป้าละคะเป็นอะไรมากหรือป่าวถึงคิดว่าหนูท้องลูกชาย คำตอบที่ได้ตอบหน้าด้านๆมาก ก็อิจฉาไงถ้าได้ ผญ. เพราะลูกสะใภ้ป้ามีแต่ลูก ผช. .....ปวดหัวกับคนแก่แบบนี้ พูดมาได้ไงไม่นึกถึงใจหลานตัวเองเลย เด็กรู้คงเสียใจแย่ย่าไม่อยากได้หลานชายแบบนี้

1 ตอบกลับ

ปล่อยจ้าาา นี่โดนประจำ เพราะโทรมมันนอนไม่หลับไงเลยโทรม อยากชายก้ชายไป พนันไหมละได้สิ มากี่บาทเอาให้จุกเลย 5555