6 ตอบกลับ

เรากินหลังผ่าคลอดประมาณ 3 วัน (กลับบ้านพอดี) น้ำนมมาเยอะมาก เราทานน้ำหัวปลีผสมอินทผลัม ปั๊มนมได้วันละ 10-12 ออนซ์เลยค่ะ อันนี้แล้วแต่คนนะคะ บางคนก็น้ำนมไม่เยอะ ไม่ต้องซีเรียสค่ะ ให้ลูกดูดกระตุ้นไปเรื่อย ๆ

ขอบคุณนะคะ

ก่อนผ่า10วันคะ ลูกออกมาก็เน้นเข้าเต้า ปั้มนมอย่าตกรอบ ดื่มน้ำเปล่าเยอะๆ เสริมน้ำขิง หัวปลี อิทผาลัม

ขอบคุณนะคะ

จริงๆของกินบำรุงน้ำนมทานได้ตั้งแต่ตอนท้องก็มีนะคะ เราทานตัวนี้อยู่

ขอบคุณค่ะ

Super Mum

จริงๆสามารถกินได้ตั้งแต่ก่อนคลอดเลยค่ะ

ขอบคุณค่ะ

เรากินหลังผ่าคลอดค่ะ

วันแรกก็ตะบี้ตะบันให้ลูกดูดทั้งคืนเลยค่ะ พอลุกได้เราก็ชงผงชงกินพุ่งเปียกชุดรพ.เลยค่ะ (เราอกเล็กนมเลยเต็มเต้าไว)

เรากินตั้งแต่ท้อง 28W

ขอบคุณค่ะ