6 ตอบกลับ

บ้านนี้ก็ท้องหนาค่ะเลยใหญ่เหมือนคุณแม่เลย 18w3d คุณแม่ลองสังเกตช่วงหลังทานข้าวนะคะว่ามีอะไรบึบบับข้างในตรงท้องใต้สะดือมั้ย น้องยังตัวเล็กเวลาดิ้นเลยรู้สึกเหมือนแค่น้องตอดเบาๆค่ะ ☺️

อายุครรภ์เท่ากันเลยค่ะ หน้าท้องหนาเหมือนกัน ยังไม่รู้สึกว่าน้องดิ้น แต่บางครั้งเหมือนมีอะไรกระตุ้กตรงท้องน้อย เลยไม่รู้ว่าตอดหรือป่าวนะคะ

ใช่คะแม่ เหมือนมีอะไรกระตุกอยู่ในท้อง แต่นานๆครั้งจะมี แต่บ้านนี้ฟังเสียงหัวใจเขาทุกวันเลยคะ🥰🥰🥰🥰

VIP Member

เราท้องแรกรู้สึกตอดตอน 17W ตอนนี้ 20W แล้วบรรเทิงมากค่ะ ท้องไม่ใหญ่เท่านี้มีแต่คนบอกว่าท้องเราท้องเล็ก อันนี้แล้วแต่ท้องของแต่ล่ะคนด้วยค่ะ

TapFluencer

หน้าท้องน่าจะหนาค่ะ เลยท้องออกไว น้องตอดรึยังคะ 18สัปเาห์ไวไปค่ะที่จะดิ้น ก็แล้วแต่ละคนด้วยค่ะ

หน้าจะน่าท้องหนาค่ะเลยรู้สึกช้าแม่ต้องพยายามสังเกตุนะคะ

TapFluencer

บ้านนี้ท้อง 3 ค่ะ 19+1 week ท้องออกเท่าของแม่เลยค่ะ เพราะเราเป็นคนที่มีหน้าท้องอยู่แล้วด้วยค่ะ

Super Mum

ถ้าก่อนท้องแม่มีหน้าท้องอยู่แล้ว ท้องจะออกไวค่ะ