สอบถามแม่ๆ หน่อยค่า ตอนนี้15วีค เริ่มนอนลำบากแล้วค่า มีท่านอนไหนแนะนำมั้ยค่ะ นอนไม่ค่อยสบายตัวเลยค่า

9 ตอบกลับ
เขียนข้อความตอบกลับ

ตอนนี้16วีค ซื้อหมอนรูปGมาใช้ไม่ได้เลยค่ะ พอเอาขาสอดข้างนึงก็ทำให้หมอนสูงกว่าเดิม เกินท้องไปอีกค่ะ ตอนนี้เลยเล็งหมอนรองท้องใบเล็กๆเรียกไม่ถูกค่ะ ที่คล้ายๆครึ่งวงกลม2อันค่ะ

VIP Member

หมอนคนท้องเลยค่ะ ใช้ได้ยาวๆยันคลอด เหมาะกับคนท้อง ของเราต้องมีอะไรหนีบขาถึงจะหายใจสะดวก และรู้สึกว่าถ้าวันไหนกินข้าวอิ่มมากๆ จะนอนหายใจไม่ลำบากเหมือนกันค่ะ

Super Mum

บ้านนี้นอนตะแคงซ้ายขวาสลับไปมาค่ะ แต่เน้นนอนตะแคงซ้ายค่ะ หาหมอนข้างหนุนท้องและหนุนหลังไว้ค่ะ จะได้นอนสบายตัวมากขึ้นค่ะ

บ้านนี้ตะแคงซ้ายหายใจไม่ออกเหมือนกันเลย ต้องตะแคงขวา นอนหงายก็อึดอัด ชื้อหมอนสำหรับคนท้องดู ค่ะ ช่วยได้ระดับนึง

เหมือนกันเลยค่ะนอนหงายก็ปวดหลังไม่สบายตัว ตะเเคงซ้ายขวาก็หายใจไม่ออกคัดจมูกตลอด จะนอนเเต่ละทีเหนื่อยมากค่ะ

บ้านนี้แรกๆ ตะแคงขวา ช่วงนี้ 16 สัปดาห์ เริ่มเปลี่ยนมาตะแคงซ้ายแล้วค่ะ ตะแคงขวานานๆ ปวดหน่วง นอนหงายก็ปวดหลัง

บ้านนี้นอนหมอนสูงหน่อยค่ะแล้วนอนตะแคง หาหมอนบางๆเล็กๆมาลองหลังไว้

เหมือนกันเลยค่ะแม่ ปวดท้องฉี่ ทุกๆ2 ชม เลย

ตะแคงเอาหมอรองคะ

1y ago

ตะแคงไม่ได้ เลยค่า เหมือนหายใจไม่ออก