354 ตอบกลับ

บ้านนี้ฉีดตันอายุครรภ์ 16 Wค่ะ เข็มที่2 PZ คุณหมอแนะนำให้ฉีด แต่ไม่ได้บังคับแล้วแต่เรา ฉีดแล้วน้องดิ้นปกติค่ะ เราติดโควิดตอน25W ก็หายเร็วไม่แน่ใจเพราะวัคซีนด้วยรึป่าว มีอาการน้อยมาก กินข้าวได้ปกติ ลูกก็ดุ๊กดิ๊กปกติค่ะ

บ้านนี้ฉีดไฟเซอร์เข็ม3ไปตอน14สัปดาห์ค่ะ ไม่มีอาการอะไร ปวดแขนอย่างเดียว คุณหมอแนะนำว่าหลัง12สัปดาห์ฉีดได้ เด็กจะได้ภูมิจากเราด้วย ตัดสินใจฉีดเพราะยังต้องออกไปทำงานเจอผู้คน คนที่ทำงานก็ยังติดเรื่อยๆเลยฉีดค่ะ

27วีคแล้วยังไม่กล้าฉีดเลยค่ะ แต่อีกใจก็อยากฉีดไปไหนมาไหนสะดวกขึ้น ส่วนตัวแล้วอยู่ขอนแก่นไม่มีไฟเซอร์แต่ลงทะเบียนซิโนฟาร์มไว้ เป็นแม่ค้าขายของตลาดนัด เจอคนเยอะแยะแต่เซฟตัวเองให้ดีที่สุดค่ะ

ไม่ฉีดค่ะกลัวส่งผลกับเจ้าตัวน้อย

วัคซีนโควิดหรอคะ บ้านนี้ไม่ฉีดค่ะ เพราะเคยฉีดแอสต้า ตอนท้อง6สัปดาห์ (ไม่รู้ว่าท้อง) เด็กไม่โตค่ะ เลยคาดว่าน่าจะผลข้างเคียงวัคซีน ตอนนี้ท้องใหม่แล้วค่ะ 14สัปดาห์ เลือกที่จะไม่รับวัคซีนอีกเลย ☺️☺️

ฉีดซิโนฟาร์ม ครบ2เข็มไปแล้วค่ะตั้งแต่ยังไม่ตั้งครรภ์ ตอนนี้ตั้งครรภ์ได้ 14week คุณหมอแนะนำให้บูสเข็ม3 (ได้ไฟเซอร์ค่ะ) แต่ยังไม่มั่นใจ แม่ๆๆบ้านไหนฉีดวัคซีนอะไรบ้าง? อาการเป็นยังงัย? ขอข้อมูลหน่อยนะคะ

เพิ่งฉีดไปเองค่ะคุณหมอแนะนำเหมือนกันค่ะ ตอนท้อง14สัปดาห์ เพิ่งฉีดไปเมื่อวาน 😂 ปวดแขนมากค่ะ แต่ส่วนตัวไม่มีไข้ ไม่เป็นอะไรนอกจากปวดแขนค่ะ ลองคิดดูนะคะ อาจจะแล้วแต่ร่างกายของแม่แต่ละท่านด้วยค่า

นัดฉีดวันที่1ตุลาค่ะ ส่วนตัวคิดว่ามีไว้ดีกว่าค่ะ ป้องกันทั้งตัวเองและลูก คิดบวกว่าเราอาจจะเป็น1ในคนส่วนใหญ่ที่ไม่แพ้ค่ะ เพื่อนร่วมงานติดโควิดทั้งที่ท้อง เกือบเอาชีวิตไม่รอด บอกเลยกลัวค่ะ

บ้านนี้ฉีด ซิโนฟาร์มเข็มแรก เมื่อสัปดาห์ที่แล้ว อายุครรภ์ 14w5d อาการปกติดีทุกอย่าง ไม่มีอาการข้างเคียงอะไรค่ะ นัดฉีดเข็ม2 อีก 3 สัปดาห์ อายุครรภ์ก็จะ 17w5d ค่ะ ตอนนี้ 15w รับรู้ได้แล้วว่าลูกตอดเบาๆค่ะ

VIP Member

บ้านนี้ถ้าไม่ใช่ mRna ก็จะไม่ฉีด จะรอจนกว่าโมเดอน่าที่จองจะมา แต่พอดี รพ มีให้ฉีดไฟเซอร์ฟรี ก็เลยต้องเอาก่อน คนรอบข้างฉีดกันหมดแล้วอยู่ไม่ได้ 2เข็มที่ฉีดมา ปกติดี แถมดิ้นแรงกว่าเดิมด้วย🤣🤣

ฉีดแล้วค่ะ 2 เข็ม Pfizer ฉีดตอน 20 สัปดาห์ เข็มแรก : ปวดหัว ปวดแขน กินเยอะกว่าปกติ เข็มสอง : ปวดหัว หนักตัว ปวดแขน กินไรไม่ค่อยได้ค่ะ นอนทั้งวัน แต่ทั้งสองเข็ม หลังฉีดจะกินยาไทลินอลดักไว้ก่อนเลยค่ะ