ขอบคุณทุกๆกำลังใจ

ขอบคุณทุกๆกำลังใจจากแม่ๆ เพื่อนๆในนี้นะค่ะที่ส่งกำลังใจไห้แม่ในโพสที่แล้ว ของสภาวะแท้งคุกคาม ถึงแม่จะไม่มีน้องยุ่กับแม่แล้วในตอนนี้ แต่แม่ขอเป้นสะพานช่วยเตือนภัยให้ทุกคนได้รุ้ เพราะอย่างแม่เอง ไม่เคยรุ้จักคำว่า ภาวะแท้งคุกคามเลยแม้แต่น้อย เมื่อได้มารุ้จัก แม่ก้อไม่มีโอกาสได้รักษาน้องไว้เลยค่ะ มันเร็วมาก มันฉันพลันจนแม่ตั้งตัวไม่ทัน อยากไห้เรื่องราวร้ายๆของแม่ในวันนี้ ได้เตือนแม่ๆที่มีภาวะแบบนี้ว่าเราไม่ควรละเลยทุกก้าวย่างในขณะที่มีเจ่าตัวน้อยยุ่ในท้อง หากเรื่องราวนี้เป้นผลดีกับแม่ๆท่านใด แม่ขอไห้ตัวเล้กของแม่ได้กุศลผลบุญที่ได้จากการทำให้อีกหลายๆชีวิตได้ลืมตามาดูโลกที่สดใสแทนน้องนะค่ะ???

1 ตอบกลับ
เขียนข้อความตอบกลับ

สู้ๆ ค่ะ

5y ago

ขอบคุณค่ะแม่