ประจำเดือนหลังคลอด

ขอถามแม่ๆหลังคลอด(ผ่าคลอด)ว่าประจำเดือนมาช้าสุดกี่เดือน ของเราคลอดลูกผ่าคลอดคนที่2 ตั้งแต่มิถุนายน2566จนถึงตอนนี้กันยายน2567=1 ปี3เดือนแล้ว ยังไม่เป็นประจำเดือน กินยาคุมกำเนิดนะคะ ตรวจการตั้งครรภ์ทุกเดือนไม่ได้ท้องแต่ไม่เป็นเมนส์ เราก็ระแวงและกลัวไปหมด ไม่รู้เพราะอะไรถึงไม่เป็นเมนส์ เคยไปหาหมอแล้ว หมอบอกว่าปกติคนให้นมลูกเมนส์จะมาช้า แต่นี่เรารู้สึกว่าช้าเกินไปมั้ย รึเพราะเรามีรังไข่ข้างเดียว เกี่ยวกันมั้ย ลูกคนแรกคลอดเองเมนส์มาตอน7เดือน

เขียนข้อความตอบกลับ
เป็นคนแรกที่ตอบกลับ