2 ตอบกลับ

บ้านนี้เจ็บตอนครบกำหนดไปรพ.หมอบอกแค่อาการเจ็บเตือนกลับบ้านมาตอนเย็นมีน้ำใสๆไหลออกจากช่องคลอดหยด2หยดเราก็คิดว่าคงเป็นตกขาวแต่มีเหมือนตกขาวไหลออกมาเรื่อยๆทั้งคืนตอนเช้าตอนเช้ามีน้ำเดินเต็มขารีบไปรพ.นอนรอคลอดปากหมดลูกไม่เปิดเพิ่มนอนหลายชั่วโมงน้องเริ่มหายใจช้าลงหมอเลยผ่าฉุกเฉินตอน5โมงคลอด17.35แม่สังเกตอาการนะค่ะถ้าไม่เจ็บท้องแต่มีน้ำใหลรีบรพ.เลยอันตรายมาก

ขอบคุณมากคะแม่💞🙏

เหมือนกันเลยค่ะ บ้านนี้กำหนดคลอดพรุ่งนี้แล้ว ยังไม่มีอาการอะไรเลย คงไม่ผ่าก็ได้ยาเร่งคลอดไม่เกินอาทิตย์นี้

กำหนดคลอดพรุ่งนี้เหมือนกันเลยคะ ไปหาหมอมาวันนี้ หมอนัดคลอดพรุ่งนี้ น่าจะโดนยาเร่งแน่ๆคะ